Welcome Guest ( Log In | Register )

13 Pages V  1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
> BB Gun วันอาทิตย์ที่ 21 มีนาคม ยืนยันแผน A "สนามเด็กเล่น" เวลา 12.00 น. รายละเอียดและแผนที่โดยละเอียด หน้าแรก
Picalo
post Mar 14 2010, 10:17 PM
Post #1

อุปสรรคมีไว้ทำลาย เป้าหมายมีไว้พุ่งชน!!

Group: Donator-lv3
Member No.: 6,856
Time Spent:
542d 16h 39m 18s
ใช้รถ Mazda 3: Yes
รุ่นของรถ: 2.0R Sedan Maxx
สีรถ: Infra Red
ทะเบียนรถ: ฌง xxxx
ชื่อเล่นรถ: มันมาจากต่างดาว

ยืนยันแผน A ล่อเสือออกจากถ้ำ

นัดหมายทีม ZooM รอบวันอาทิตย์ที่ 21 มีนาคม สนามเด็กเล่น เวลา 12.00 น.

สำหรับท่านที่มาทางถนนบรมราชชนนี แล้วมองป้ายเลี้ยวซ้าย "บางแค หรือ เพชรเกษม" นะครับ(ผมไม่แน่ใจว่าป้ายเขียนอันไหน ลืมอ่ะ)

แต่ถ้าเป็นป้ายบางบัวทองมันจะเลี้ยวซ้ายแล้วพาวนขึ้นสะพานไปทางขวา อันนี้ไม่ใช่นะครับ

อีกจุดนึงคือ ป้าย"เพชรเกษม"ที่เข้าทางถนนราชพฤกษ์ อันนี้ก็ไม่ใช่นะครับ(ถนนที่กากบาท)

ให้ไปตรงรูปดาวครับ ถนนสุขภิบาลบางระมาด (ดูภาพถ่ายจริงได้ที่หน้า 7)

ผู้เข้าปฏิบัติการ

1. ปิค พระราม2 (หัวหน้าชุด)+3

2. เจ้าคุณตุ๊ก

3. เล็ก บางยี่เรือ

4. น้ำหวาน กรอกหู

5. น้ำตาล รังสิต

6.เต่า ทุ่งครุ

7. กิ๊ก สามเสน

8. พี่หนุ่ม วิภาวดี

9.อาเสก ปทุม

10.น้าเก้ง

11.ทาน พระราม3

12. โยจัง+1

13. ตี๋001

14. พี่บอย นิวซีแลนด์

รายชื่อ 50-50

1.โปรเอ็กซ์ พ่อเจ้าส้ม

2.พี่อเล็กซ์(มาเป็นแพ๊คเกจ x3)

สาบสูญ

1.อาหมอ เท็กซัส

2. ปิ๊กหื่น

เนื่องจากมีงานกีฬาสี(ใหญ่ด้วย)จึงขอเสนอดังนี้ครับ

แผน A แผนล่อเสือออกจากถ้ำ

ตามกำหนดการเดิม ณ สนามที่ได้รับการโหวต โค้ชเล็ก พี่เต่า หรือเจ้าของปืน ขอให้มาช่วยมาระบายปืนจากบ้านผมไปสนามด้วยนะครับ ถ้าให้ผมขนไปหมดแล้วเจอด่านตรวจค้นเรียกละก็....ลองนึกภาพหนังสือพิมพ์หน้า 1 ในวันจันทร์สิครับ 8 กระบอก!! ได้ขึ้นปืนใหม่กันถ้วนหน้าแน่ๆ(คนละประมาณ 8000 บาทโดยประมาณ ไม่รวมอุปกรณ์ช่วยเล็ง แม็ก กระสุน แบต) แล้วก่อนจะขึ้นปืนใหม่ ช่วยกันไปเอาผมออกมาจาก สน.ท้องที่นั้นๆด้วยนะครับ

ดังนั้นถ้ายังยืนยันแผน A ก็ต้องขอให้มีการมาระบายปืนไปจากผมด้วยนะครับ

แผน B แผนหนีเสือออกจากถ้ำ

ผมมีข้อเสนอ ซึ่งมีรายละเอียดดังนี้ครับ

ปืนส่วนใหญ่ในขณะนี้อยู่ที่ผมครับ

พี่ตอง 1

โค้ชเล็ก 1

กิ๊ก 1

น้ำหวาน 1

ปืนกองกลาง 1

และผมมีให้ยืมอีก 1

ปืนอยู่ที่พี่เต่ามี 2 (ให้ยืมได้ 1)

รวมแล้ว 7 กระบอก สนามที่ใกล้บ้านผมมี 2 สนาม

1. บังเกอร์ บางบอน ค่าสนาม 150 บาทมั๊ง(ไม่วัดลูก) ระยะทางใกล้บ้านผมในระดับนึง

2. สนามทะเลทรายหลังห้างฯเซ็นทรัลพระราม2(เด๋วขี่มอไซด์ไปดูให้ว่ามันยังเปิดอยู่รึป่าว
? ค่าสนามเท่าไหร่ก็ไม่รู้) ระยะทางใกล้บ้านผมมาก จากบ้านผมไปสนามนี้ไม่ต้องออกไปถนนใหญ๋

3. ถ้าขยับไปอีกหน่อยก็สนาม Fusion Bomb(ไม่วัดลูก) แถวบ้านพี่เต่า

ระยะทางมากก็ความเสี่ยงในการเจอด่านตรวจค้นมาก ระยะทางสั้นความเสี่ยงก็น้อยลง

สำหรับคนที่ฝากปืนไว้กับผมก็มารวมพลกันที่บ้านผมก่อนก็ได้ แล้วก็รวมรถกันขนอาวุธออกไปสนามใกล้ๆบ้านผม ลดความเสี่ยงที่จะเจอตรวจค้นไปได้มาก

มันอาจจะดูไม่ยุติธรรมกับท่านอื่นๆที่ไม่ได้ฝากปืนไว้ที่ผม ถ้าต้องการมาร่วมเล่นก็ต้องเสี่ยงขนปืนมาร่วมด้วย หลายๆท่ายทราบกันดีว่าต้องเดินทางไกลขนาดไหนกว่าจะมาถึงบ้านผมได้ แต่มีปืนที่สามารถยืมได้ 3 กระบอก(รวมถึงว่าถ้าพี่เต่าจะขนปืนมาเล่นด้วยนะ เพราะปืนพี่เต่าอยู่ที่บ้านพี่เต่า) โดยที่ท่านอื่นๆเตรียมมาแค่อุปกรณ์ป้องกันร่างกาย ถ้ามากันมากก็อาจจะต้องเวียนๆกันเล่นละครับ จะได้โดนยิงทั่วถึงกันทุกคน และสำหรับเจ้าของปืนที่อยู่กับผมแต่ไม่สามารถมาร่วมปฏิบัติการได้ก็จะมีโทรสายลึกลับ
เข้าไปหาว่า"อนุมัติให้เป็นปืนกองกลางวันนึงได้ไม๊?"

แผน C แผนหลบเสืออยู่ในถ้ำ

หยุดซ้อมเพื่อขจัดความเสี่ยงในทุกๆด้าน(รวมถึงเสี่ยงที่จะโดนยิงตูดด้วย) พักผ่อนกันตามสบาย หรือใครจะมาถ่ายหนัง เล่นเกม สอยมะม่วง ที่บ้านผมแบบเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วก็มานั่งเล่นกันได้ครับ จัดเป็นบูทแคมป์ตอนกลางวันกันไป(งดจัดบูทแคมป์ตอนกลางคืนดึกๆดื่นๆยันเช้า เกรงว่าเด๋วท่านพ่อจะมาร่วมแคมป์เล่น Guitar Hero,ถ่ายหนัง ฯลฯ กับพวกเราด้วย) หรือจะไปช๊อปปิ้งคลองถมกัน กินไก่ทอดรสเด็ด จัดหาอาวุธยุทธโธปกรณ์รวมถึงเครื่องแต่งองค์ทรงเครื่องเข้าคลังแสงก็ได้ เช่น อุปกรณ์ช่วยเล็ง เสื้อเกราะ สนับศอก-เข่า รองเท้า ถุงมือ หน้ากาก แว่นตา กระสุน ของแต่งปืนเยอะแยะมากมาย แผ่นหนัง(กุ๊กกู๋) MP3(กุ๊กกู๋) แผ่นเกม(กุ๊กกู๋) คอปเปอร์/รถ/เรือ/เครื่องบินบังคับวิทยุ ฯลฯ ทีมเรามีไกด์นำทัวร์

เสนอแผนสำรองกันเข้ามาครับ แล้วมาว่ากันอีกที

This post has been edited by Picalo: Mar 21 2010, 10:23 AM
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
kamana
post Mar 14 2010, 10:43 PM
Post #2

--"

Group: Members
Member No.: 7,331
Time Spent:
428d 7h 24m 18s
รุ่นของรถ: n/a
สีรถ: n/a

อ๊ายยยย ขอบคุณมากๆครับเฮียปริก หร่อมากๆ

แจ้งค่าเสียหายด้วยนะคร้าบบบ

สภาแมวน้ำมี อิม อชิตะ เป็นสมาชิกด้วยหร๋า

อ่าว... เพิ่งซื้อมา หักซะแระ

+Quote Post
Picalo
post Mar 14 2010, 10:50 PM
Post #3

อุปสรรคมีไว้ทำลาย เป้าหมายมีไว้พุ่งชน!!

Time Spent:

QUOTE(kamana @ Mar 14 2010, 10:43 PM) *

อ่าว... เพิ่งซื้อมา หักซะแระ

ไม่หักครับ มันพับได้ เผื่อเวลาเกิดอุบัติเหตุแล้วถ้ามันกระแทกพื้นมันจะแค่พับ ไม่ใช่หัก เราก็จับมันพับกลับ ขี่รถกลับบ้านมีเบรคใช้ได้เหมือนเดิม

กลับกันไปหมดแย้ว

มีของติดไม้ ติดมือกลับกันไปด้วย นิดๆหน่อยๆ

มะม่วงอยู่สูงแค่เนี๊ยต้องใช้ไม้สอยด้วย? เอื้อมไม่ถึงแหงๆ

เจ๊ตุ๊กเบี้ยวววววววววววววว

อาเสกครับ แบตชาร์จเลยไม๊ครับ?
+Quote Post
kamana
post Mar 14 2010, 11:16 PM
Post #4

--"

Time Spent:

รบกวนชาร์จเรยครับ กลัวชาร์จไม่เข้าอีก
+Quote Post
gig
post Mar 14 2010, 11:45 PM
Post #5

Happiness u can drunk

Group: Donator-lv2
Member No.: 4,033
Time Spent:
239d 1h 33m 43s
รุ่นของรถ: 2.0R 5 doors Maxx Sport (S/R)
สีรถ: Panther Black

กินไก่กันหมดเล้าเลยป่ะเนี่ย
+Quote Post
MojoZe
post Mar 15 2010, 12:46 AM
Post #6

+ไม่เกี่ยวกับใคร ทำไปเพราะชอบ+

Member No.: 9,165
Time Spent:
51d 1h 42m 8s
รุ่นของรถ: 1.6V Sedan Spirit
สีรถ: Diamond White
ทะเบียนรถ: SH-1597
ชื่อเล่นรถ: SinDy

ถึงบ้านแล้ว อาบน้ำนอนดีก่า เหนื่อยเจงๆวันนี้
+Quote Post
NWT
post Mar 15 2010, 12:57 AM
Post #7

...

Member No.: 17,635
Time Spent:
45d 11h 7m 30s

^^
กินเหนื่อยใช่มั้ยพี่เล็ก
+Quote Post
TookTao
post Mar 15 2010, 02:07 AM
Post #8

ใจที่รู้จักพอ เป็นใจที่มีความสุข

Member No.: 6,445
Time Spent:
86d 6h 33m 41s
ใช้รถ Mazda 3: No

โหวต สนามเด็กเล่น สนามอยู่ในซอยหลังสมาคมปักษ์ใต้ ถนนกาญจนาภิเษก

โค้ชเล็กของเราเคยไปเยือนสนามนี้มาแล้ว เด๋วคงมาบรรยายสรรพคุณ

จะพยายามทำแผนที่ พร้อมหาพิกัด GPS มาให้นะครับ

+Quote Post
pool
post Mar 15 2010, 04:19 AM
Post #9

คนกำลังโต ขาดนมไม่ได้

Member No.: 12,751
Time Spent:
26d 2h 16m 31s
รุ่นของรถ: 2.0R 5 doors Maxx Sport
ทะเบียนรถ: ค๊าง-ค้าง-คา-8
ชื่อเล่นรถ: น้องนาง

^

^

^

น่าเสียดายดันเป็นพื้นหินถ้าคลานคงมีชำรุดแน่ๆ กลางคืนสนามสวยดี

+Quote Post
พ่อน้อง3
post Mar 15 2010, 05:34 AM
Post #10

มือเก๋า

Member No.: 10,426
Time Spent:
110d 19h 18m 1s
รุ่นของรถ: 1.6AT 5 doors Spirit Sport
สีรถ: Techno Silver
ทะเบียนรถ: 9786
ชื่อเล่นรถ: น้อง3

ถ้าสนามไม่ไกลน่าจะไปด้วยคับ
ออโค้ชเล็กยังสนใจสั่งแม๊ดแสตนไหมผมกำลังจะสั่งแม๊กแบบใส่กระสุนเรืองแสงกะแมกแสตนสั
้นมาใช้
ถ้าสนใจแจ้งด้วยคับ

ที่คุยกันไว้เป็นตัวนี้นะจุ 120 นัด
+Quote Post
dangerous_tuk
post Mar 15 2010, 08:32 AM
Post #11

*~ ไอ้เรามันก็แค่คนไม่ดี...ที่อยากจะดีพอ ~*

Member No.: 14,540
Time Spent:
52d 14h 47m 40s
ชื่อเล่นรถ: teya

"สนามเด็กเล่น" นี้ เป็นสนามที่ "น้าหนวด สนามดวล" คนเดิม

ไปดำเนินการเป็นนายสนามที่นั่น ครับ เค้าเคยชวน ชาว ZOOM

ไปเล่นด้วย เคยบอกไว้ว่าจะเปิดเดือนนี้ ผมก็ลืมไปเลย

สนามสวยน่าเล่นดี แต่พื้นเป็นกรวด อย่างนี้ ขาจะเวอะมั้ยเนียะ

ปล. พี่ปริก ผมไม่ได้เบี้ยวนะ ก็..หวาน..บอกว่าจะโทรมาเฟิร์ม ก็เงียบไป

ผมนึกว่าจะ ยกเลิก...... อดไปเลย เซ็งๆ ตกลงได้เสื้อกันฝนผมป่าวอ่ะ
+Quote Post
NWT
post Mar 15 2010, 08:40 AM
Post #12

...

Time Spent:

^^
^^
เบี้ยว
+Quote Post
Picalo
post Mar 15 2010, 08:45 AM
Post #13

Time Spent:

QUOTE(dangerous_tuk @ Mar 15 2010, 08:32 AM) *

ปล. พี่ปริก ผมไม่ได้เบี้ยวนะ ก็..หวาน..บอกว่าจะโทรมาเฟิร์ม ก็เงียบไป

ผมนึกว่าจะ ยกเลิก...... อดไปเลย เซ็งๆ ตกลงได้เสื้อกันฝนผมป่าวอ่ะ

เบี้ยวววววววววววววววว

เสื้อกันฝน แหะๆๆๆๆ ลืมมมมมมมมมมมมมมมมมม

QUOTE(NWT @ Mar 15 2010, 08:40 AM) *

^^
^^
เบี้ยว

ถูกต้อง
+Quote Post
dangerous_tuk
post Mar 15 2010, 09:42 AM
Post #14

*~ ไอ้เรามันก็แค่คนไม่ดี...ที่อยากจะดีพอ ~*

Member No.: 14,540
Time Spent:
52d 14h 47m 40s
ชื่อเล่นรถ: teya

^

^

^

ผมถูกใส่ร้าย.....ผมถูกใส่ร้าย.....
+Quote Post
araiAAA
post Mar 15 2010, 10:07 AM
Post #15

มือใหม่หน้าใส

Member No.: 14,077
Time Spent:
10d 0h 41m 15s
ทะเบียนรถ: ฌส 241
ชื่อเล่นรถ: จำเรียง

แอบมาดูค่ะ..
+Quote Post
Billy1
post Mar 15 2010, 10:47 AM
Post #16

วัยกระเตาะ

Member No.: 594
Time Spent:
10d 23h 14m 16s
รุ่นของรถ: 2.0R Sedan Maxx (S/R)
สีรถ: Racing Blue
ทะเบียนรถ: ศล 7432
ชื่อเล่นรถ: ไอ้ขาว

มาลงชื้อด้วย
+Quote Post
Picalo
post Mar 15 2010, 10:59 AM
Post #17

Time Spent:

QUOTE(TookTao @ Mar 15 2010, 02:07 AM) *

โหวต สนามเด็กเล่น สนามอยู่ในซอยหลังสมาคมปักษ์ใต้ ถนนกาญจนาภิเษก

โค้ชเล็กของเราเคยไปเยือนสนามนี้มาแล้ว เด๋วคงมาบรรยายสรรพคุณ

จะพยายามทำแผนที่ พร้อมหาพิกัด GPS มาให้นะครับ

ขอรายละเอียดค่าสนาม แผนที่ ฯลฯ ด้วยครับ

QUOTE(pool @ Mar 15 2010, 04:19 AM) *

^

^

^

น่าเสียดายดันเป็นพื้นหินถ้าคลานคงมีชำรุดแน่ๆ กลางคืนสนามสวยดี

เค้าอยากยิงตูดแดงๆของต้นอ่ะ

QUOTE(araiAAA @ Mar 15 2010, 10:07 AM) *

มาเล่นเล้ย

QUOTE(Billy1 @ Mar 15 2010, 10:47 AM) *

มาลงชื้อด้วย

วัยรุ่น
+Quote Post
gig
post Mar 15 2010, 11:39 AM
Post #18

Happiness u can drunk

Group: Donator-lv2
Member No.: 4,033
Time Spent:
239d 1h 33m 43s
รุ่นของรถ: 2.0R 5 doors Maxx Sport (S/R)
สีรถ: Panther Black

กินไหนดีอ่ะ ยุ้งยุ่ง
+Quote Post
kenedyjohn
post Mar 15 2010, 11:57 AM
Post #19

มาซ้อมบีบีกันเถอะเรา...

Member No.: 12,501
Time Spent:
30d 15h 4m 17s
ทะเบียนรถ: เถื่อน
ชื่อเล่นรถ: เจ้าเหงา

M4 มีตรา Golden Eagle ก็คือยี่ห้อ"จิงกง"ครับ เป็นที่นิยมมาก ส่วนเรื่องราคาก็ช่างมันเถอะครับ คิดซะว่าซื้อในห้างยังไงมันก็ต้องแพงกว่าซื้อคลองถม ซื้อมาแล้วก็มาสนุกกับมันดีกว่า

ควรจะปรับอะไรบ้าง ตัวแรกคือ"ปรับฮอป" ดึงคันรั้งด้านหลังแล้วช่องคัดปลอกมันจะเปิดออก จะเห็นมีตัวนึงสามารถหมุนได้ หมุนตามเข็มนาฬิกา"กดฮอป"กระสุนจะเหินขึ้น หมุนทวนเข็มนาฬิกา"คลายฮอป"กระสุนจะมุดลง ปรับให้ได้วิถีกระสุนที่ยิงออกไปแล้วกระสุนวิ่งออกไปได้ตรงที่สุด ถ้าคลายฮอปจนสุดแล้วกระสุนยังเหินอยู่ ถ้าเหินไม่น่าเกลียดมากก็ปล่อยไว้อย่างงั้น ถ้าเหินจนน่าเกลียดถึงขั้นทุเรศ(ประมาณไม่เกิน 15 เมตร)ก็คงต้องเสียตังค์เปลี่ยนยางฮอปใหม่ครับ เพราะปืนจีนบางกระบอกยางฮอปมันหนามันแข็งมากมาจากโรงงานเลย(ของผมมาอย่างงั้นแต่แรกเ

ลย ยิงใครไม่โดนเลย กระสุนบินไปจะถึงอยู่แล้ว กระสุนดันบินขึ้นฟ้าไปซะงั้น) แล้วก็มีปรับศูนย์หน้า ศูนย์หลัง

ในส่วนของบำรุงรักษา มาเจอกันแล้วเด๋วคุยรายละเอียดกันดีกว่าครับ

สิ่งสำคัญคือ"การคลายสปริง" เมื่อเรายิงออโต้เล่นไป พอหยุดพัก หรือเลิกเล่นแล้ว ให้ปลดแม็กปืนออก ปรับมาที่ Semi เพื่อยิงทีละนัด ยิงทีละนัด ยิงซัก 3-5 ครั้ง เพื่อเป็นการเคลียร์กระสุน(บางทีมันมีค้างอยู่ในลำกล้อง) และเป็นการคลายสปริง(เพราะตอนยิงออโต้แล้วหยุดยิง ไม่รู้ว่าตแหน่งเฟือง ลูกสูบ สปริงมันไปอยู่ตำแหน่งไหนแล้ว ยืดสุด กลางๆ หรือหดสุด) การคลายสปริงทำให้สปริงอยุ่กับเรานานๆ ไม่ล้าตัวก่อนวัยอันควรครับ(ปืนผมยิงไม่บันยะบันยังมาปีกว่าแล้ว ยังใช้สปริงเดิมที่มากับปืนอยู่เลย)

สายสะพายปืนมีหลายแบบครับ แบบจุดเดียว แบบสองจุด แบบสามจุด และของ Magpul(เค้าเรียกแบบอะไรไม่รู้)

แบบ Magpul กำลังเป็นที่นิยมครับ ราคาตอนนี้เหลือเส้นละ 300-400 บาทมั๊งครับ

สายสะพายปืนก็หาซื้อได้ตามร้าน BB Gun ครับ คลองถมนี่เพียบ ถ้าแบบจุดเดียว สองจุด สามจุด หลังกระทรวง(ถนนริมคลองหลอด ย่านสนามหลวงแถวนั้นอ่ะครับ)ร้านที่มีของทหาร ของตำรวจขายเยอะๆ ร้านพวกนี้ก็มีครับ แต่ไม่รู้ว่ามีแบบของ Magpul รึป่าว?

สรุป สายสะพายปืนอย่าเพิ่งซื้อก็ได้ครับ มาดูของจริงากพวกเราก่อนดีกว่าครับว่าแบบไหนเป็นยังไง ลองสะพายดู บางคนมีแต่ไม่ได้ใช้ก็ขอทาบทามซื้อในราคามือสองกันไป ไม่แพง

เรียนเชิญน้าเก้งไปต่อที่ทู้นี้ได้เลยนะครับ http://www.thaimazda3.com/forum/index.php?showtopic=60916

รบกวนถามเรื่องแม็กนิดนะครับ แมกกาซีนผมมันต้องเอานิ้วคอยไถๆดันลูกด้วย ปกติเขาใช้แบบไหนกันครับ เห็นว่ามีแบบไม่ต้องเอานิ้วดันด้วย เป็นแบบไหนครับ มีหลักการทำงานอย่างไรครับ

เดี๋ยวมาใหม่ครับ แหะๆๆๆ
+Quote Post
kamana
post Mar 15 2010, 12:01 PM
Post #20

--"

Time Spent:

^
^
^
มันเป็นลานไว้ป่ันลูกครับ มันจะดันลูกให้ขึ้นมาให้ปืนบรรจุยิง
ก็หมุนให้มันพอตึงๆนิดหน่อยพอ อย่ามากนะครับ เดี๋ยวลานขาด

+Quote Post
Picalo
post Mar 15 2010, 12:14 PM
Post #21

Time Spent:

QUOTE(kenedyjohn @ Mar 15 2010, 11:57 AM) *

รบกวนถามเรื่องแม็กนิดนะครับ แมกกาซีนผมมันต้องเอานิ้วคอยไถๆดันลูกด้วย ปกติเขาใช้แบบไหนกันครับ เห็นว่ามีแบบไม่ต้องเอานิ้วดันด้วย เป็นแบบไหนครับ มีหลักการทำงานอย่างไรครับ

เดี๋ยวมาใหม่ครับ แหะๆๆๆ

QUOTE(kamana @ Mar 15 2010, 12:01 PM) *

^
^
^
มันเป็นลานไว้ป่ันลูกครับ มันจะดันลูกให้ขึ้นมาให้ปืนบรรจุยิง
ก็หมุนให้มันพอตึงๆนิดหน่อยพอ อย่ามากนะครับ เดี๋ยวลานขาด

แบบไขลานก็อย่างที่อาเสกบอกละครับ ส่วนใหญ๋ผมจะปั่นจนมันดัง"แกร๊ก"สุดลานเลย ยิงๆๆๆๆ พอถึงช่วงที่มันยิงไม่ออกก็ปั่นต่อเอาแค่ตึงๆเพราะกระสุนคงเหลือไม่มากแล้ว ส่วนใหญ๋ลานขาดมันขาดกันตอนที่จะกลับบ้านแหละครับ คว่ำแม็กลงปล่อยกระสุนกลับเข้าถุงครับอาเสก"พรืดดดดดดดดด" แต่เล่นไปเถอะครับ ขาดช่างมัน ถ้ามันใช้ไม่ได้ก็ส่งมาครับผมซ่อมได้ ถ้ามันเกินเยียวยาจริงๆก็ต้องซื้อใหม่ อันละประมาณ 200 บาทเท่านั้น

แบบที่ไม่ต้องไขลานเรียกกันว่า"แม็กสแตนด์ดาร์ด" กำทำงานคือใช้สปริงดันลูกแบบธรรมดาๆเลย ไม่มีกลไกอะไรซับซ้อนในแม็ก แม็กพวกนี้จะยิงแล้วได้อารมกว่าแบบไขลาน(ได้อารมยังไงรอเล็กรอพี่บอยมาอธิบายครับ)บร
รจุกระสุนได้ประมาณ 100 กว่าเม็ดเท่านั้น ในขณะที่แบบไขลานมีบรรจุได้ 150 เม็ด(แม้กเล็ก) 320 เม็ด(แม็กขนาดมาตรฐาน) 450 เม็ด(แม็กยาว) พันกว่าเม็ด(พวกแม็กหม้อ พวกแม็กไฟฟ้า)
+Quote Post
TookTao
post Mar 15 2010, 12:40 PM
Post #22

ใจที่รู้จักพอ เป็นใจที่มีความสุข

Member No.: 6,445
Time Spent:
86d 6h 33m 41s

.................................................................................................................
.......................................................................................................................................
........................................................................................................................................
...............................................................................

This post has been edited by TookTao: Mar 15 2010, 12:41 PM
+Quote Post
พ่อน้อง3
post Mar 15 2010, 01:08 PM
Post #23

มือเก๋า

Member No.: 10,426
Time Spent:
110d 19h 18m 1s
รุ่นของรถ: 1.6AT 5 doors Spirit Sport
สีรถ: Techno Silver
ทะเบียนรถ: 9786
ชื่อเล่นรถ: น้อง3

เล่นแม๊กแสตนเลยได้อารมณ์ดี
+Quote Post
kenedyjohn
post Mar 15 2010, 01:17 PM
Post #24

Time Spent:

QUOTE(kamana @ Mar 15 2010, 12:01 PM) *

^
^
^

แล้วถ้าเรายิงยังไม่หมดแม็กก็ต้องคอยหมุนขึ้นมาเป็นระยะใช่หมครับ

QUOTE(Picalo @ Mar 15 2010, 12:14 PM) *

แบบไขลานก็อย่างที่อาเสกบอกละครับ ส่วนใหญ๋ผมจะปั่นจนมันดัง"แกร๊ก"สุดลานเลย ยิงๆๆๆๆ พอถึงช่วงที่มันยิงไม่ออกก็ปั่นต่อเอาแค่ตึงๆเพราะกระสุนคงเหลือไม่มากแล้ว ส่วนใหญ๋ลานขาดมันขาดกันตอนที่จะกลับบ้านแหละครับ คว่ำแม็กลงปล่อยกระสุนกลับเข้าถุงครับอาเสก"พรืดดดดดดดดด" แต่เล่นไปเถอะครับ ขาดช่างมัน ถ้ามันใช้ไม่ได้ก็ส่งมาครับผมซ่อมได้ ถ้ามันเกินเยียวยาจริงๆก็ต้องซื้อใหม่ อันละประมาณ 200 บาทเท่านั้น

แบบที่ไม่ต้องไขลานเรียกกันว่า"แม็กสแตนด์ดาร์ด" กำทำงานคือใช้สปริงดันลูกแบบธรรมดาๆเลย ไม่มีกลไกอะไรซับซ้อนในแม็ก แม็กพวกนี้จะยิงแล้วได้อารมกว่าแบบไขลาน(ได้อารมยังไงรอเล็กรอพี่บอยมาอธิบายครับ)บร
รจุกระสุนได้ประมาณ 100 กว่าเม็ดเท่านั้น ในขณะที่แบบไขลานมีบรรจุได้ 150 เม็ด(แม้กเล็ก) 320 เม็ด(แม็กขนาดมาตรฐาน) 450 เม็ด(แม็กยาว) พันกว่าเม็ด(พวกแม็กหม้อ พวกแม็กไฟฟ้า)

แม็กสแตนดาร์ดราคาสูงไหมครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับคุณปิค ถามเพิ่มเติม ที่แม็กแถมมา มีอันนึงเป็นฝาเลื่อนเปิดปิด กับตรงที่มีสปริง ผมต้องใส่ลูกลงไปตรงไหนครับ (ไม่รู้จริงๆครับ) ซื้อมายังไม่ได้เล่นเลยครับ วันนี้จะกลับไปชาร์จแบตครับ เห็นคนขายว่าให้ชาร์จทุกครั้ง ครั้งละ 3 ชม. อย่ารอให้แบตหมดไฟ อย่างนี้ถูกไหมครับ

QUOTE(พ่อน้อง3 @ Mar 15 2010, 01:08 PM) *

ขอบคุณสำหรับข้อแนะนำครับ
+Quote Post
Picalo
post Mar 15 2010, 01:39 PM
Post #25

Time Spent:

QUOTE(kenedyjohn @ Mar 15 2010, 01:17 PM) *

แล้วถ้าเรายิงยังไม่หมดแม็กก็ต้องคอยหมุนขึ้นมาเป็นระยะใช่หมครับ
แม็กสแตนดาร์ดราคาสูงไหมครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับคุณปิค ถามเพิ่มเติม ที่แม็กแถมมา มีอันนึงเป็นฝาเลื่อนเปิดปิด กับตรงที่มีสปริง ผมต้องใส่ลูกลงไปตรงไหนครับ (ไม่รู้จริงๆครับ) ซื้อมายังไม่ได้เล่นเลยครับ วันนี้จะกลับไปชาร์จแบตครับ เห็นคนขายว่าให้ชาร์จทุกครั้ง ครั้งละ 3 ชม. อย่ารอให้แบตหมดไฟ อย่างนี้ถูกไหมครับ
ขอบคุณสำหรับข้อแนะนำครับ

ถ้ายิงยังไม่หมดแม้กก็ต้องคอยหมุนขึ้นมาเป็นระยะครับ

แม็กสแตนด์ดาร์ดราคาไม่สูงครับ 200 กว่าบาทมั๊ง(ของจีน)

กรอกระสุนลงในช่องฝาเปิด-ปิดครับ แล้วไขลาน กระสุนจะขึ้นมาที่อีกรูนึง

ชาร์จแบต : แบตกับที่ชาร์จที่มากับปืน อย่าเล่นจนแบตหมดครับ ถ้ามันยิงช้าลงให้หยุดเล่นแล้วเอาไปเสียบชาร์จ ขณะชาร์จจับแบตดูนะครับถ้ามันอุ่นๆค่อนไปทางร้อนคือพอแล้ว เอาออกได้เลย เวลาในการชาร์จไม่ตายตัว ขึ้นอยู่กับเหลือไฟมากน้อยแค่ไหน ชุดชาร์จที่มากับปืนมันจะเป็นแบบธรรมดาเลยครับ เต็มไม่ตัด ต้องคอยจับดู ส่วนที่ชาร์จแบบเต็มแล้วตัดอันนึงก็แพงหน่อย ส่วนใหญ่เล่นกันเสร้จแล้วผมก็จะเป็นคนเก็บแบตกลับมาชาร์จอ่ะครับ

ในรูปก็แบตของเพื่อนๆในทีมครับ กองกันอยู่ที่บ้านผม ที่ใช้กันส่วนใหญ่ก็เป็นแบตชนิด Li-Po

QUOTE(พ่อน้อง3 @ Mar 15 2010, 01:08 PM) *

โปรตัวจริงมาแย้วววววว
+Quote Post
NWT
post Mar 15 2010, 01:42 PM
Post #26

...

Time Spent:

QUOTE(araiAAA @ Mar 15 2010, 10:07 AM) *

แอบไม่ได้ ต้องมาเล่น
+Quote Post
kenedyjohn
post Mar 15 2010, 01:55 PM
Post #27

Time Spent:

QUOTE(Picalo @ Mar 15 2010, 01:39 PM) *

ถ้ายิงยังไม่หมดแม้กก็ต้องคอยหมุนขึ้นมาเป็นระยะครับ

แม็กสแตนด์ดาร์ดราคาไม่สูงครับ 200 กว่าบาทมั๊ง(ของจีน)

กรอกระสุนลงในช่องฝาเปิด-ปิดครับ แล้วไขลาน กระสุนจะขึ้นมาที่อีกรูนึง

ชาร์จแบต : แบตกับที่ชาร์จที่มากับปืน อย่าเล่นจนแบตหมดครับ ถ้ามันยิงช้าลงให้หยุดเล่นแล้วเอาไปเสียบชาร์จ ขณะชาร์จจับแบตดูนะครับถ้ามันอุ่นๆค่อนไปทางร้อนคือพอแล้ว เอาออกได้เลย เวลาในการชาร์จไม่ตายตัว ขึ้นอยู่กับเหลือไฟมากน้อยแค่ไหน ชุดชาร์จที่มากับปืนมันจะเป็นแบบธรรมดาเลยครับ เต็มไม่ตัด ต้องคอยจับดู ส่วนที่ชาร์จแบบเต็มแล้วตัดอันนึงก็แพงหน่อย ส่วนใหญ่เล่นกันเสร้จแล้วผมก็จะเป็นคนเก็บแบตกลับมาชาร์จอ่ะครับ

ในรูปก็แบตของเพื่อนๆในทีมครับ กองกันอยู่ที่บ้านผม ที่ใช้กันส่วนใหญ่ก็เป็นแบตชนิด Li-Po

โปรตัวจริงมาแย้วววววว

ราคาแม็กสแตนดาร์ด ถ้าผมไปหาซื้อที่คลองถม ราคาไม่เกิน 300 นี่เป็นราคาที่โอเคใช่ไหมครับ แล้วต้องมีข้อสังเกตอะไรพิเศษไหมครับ หรือว่าบอกคนขายว่าแม็กของ M4 ก็สามารถเข้ากันได้หมดครับ แล้วที่เป็นแม็กพลาสติกกับเหล็ก ราคาต่างกันมากไหมครับ

อีกคำถามนะครับ แบต Li-Po กับแบตแถมมา มีความแตกต่างกันในด้านใดบ้างครับ และแบต Li-Po ราคาสูงไหมครับ (ไม่อยากตายคาดาบอีกแล้ว ฮือๆ )

ส่วนเรื่องปรับฮอพ พอได้ไอเดียแล้วครับ แต่ว่าผมจะสังเกตยังไงดีครับว่ากระสุนมันตรงไปแล้วเหินหรือไม่ หรือว่ามันสังเกตเห็นได้ชัดเจนครับ (ยังไม่ได้ลองยิงเลยครับ นอกจากที่ร้านไม่ถึง 5 เมตร ผมว่าผมมองกระสุนไม่ทันเลย ) หรือว่าต้องหาเพื่อนมาช่วยดูดีครับ

ปล. รูปดูไม่ได้อ่ะครับ

ต้องขออภัยด้วยครับที่ถามคำถามมากมาย วกไปวนมา และโดยเฉพาะอย่างยิ่งคงเป็นคำถามพื้นๆสำหรับหลายๆท่านในที่นี้ หากรำคาญใจ หรืออย่างไร ผมก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ครับ

This post has been edited by kenedyjohn: Mar 15 2010, 02:08 PM
+Quote Post
hsp111
post Mar 15 2010, 02:15 PM
Post #28

วัยรุ่น

Member No.: 17,806
Time Spent:
36d 20h 38m 39s
ทะเบียนรถ: xx xxxx
ชื่อเล่นรถ: โทรุ..มัคโตะ

สวัสดีครับน้าเก้ง ผมตองนะครับ (เพิ่งเป็นสามชิกทีมZOOM ได้ประมาณ5-6เดือนครับ)

ผมแนะนำว่ามาลองเล่นกับทีมเราดูก่อนจะดีกว่าครับ

เพื่อที่จะได้ดูปืนของเพื่อนๆในทีม เพราะแต่ละคนใช้ปืนไม่เหมือนกัน สไตล์การแต่งปืนไม่เหมือนกัน

อย่าเพิ่งใจร้อนตัดสินใจซื้อปืนครับ เอาปืนกองกลางไปลองใช้ก่อนก้อได้ครับ

แล้วจะรู้ว่าเราชอบเล่นสไตล์ไหน จะได้หาปืนสไตล์ที่เราถนัดครับ(ส่วนผมใช้ปืนอะไรก้อได้เพราะมัวแต่ซุ่ม......จนหลับ)

ปล.เราไม่ได้เลือกปืน แต่ปืนมันจะเลือกเราครับ (ยืมประโยคเด็ดมาจากหนัง ทาน ฟอ ม่อ )

This post has been edited by hsp111: Mar 15 2010, 02:17 PM
+Quote Post
kenedyjohn
post Mar 15 2010, 02:33 PM
Post #29

Time Spent:

QUOTE(hsp111 @ Mar 15 2010, 02:15 PM) *

สวัสดีครับน้าเก้ง ผมตองนะครับ (เพิ่งเป็นสามชิกทีมZOOM ได้ประมาณ5-6เดือนครับ)

ผมแนะนำว่ามาลองเล่นกับทีมเราดูก่อนจะดีกว่าครับ

เพื่อที่จะได้ดูปืนของเพื่อนๆในทีม เพราะแต่ละคนใช้ปืนไม่เหมือนกัน สไตล์การแต่งปืนไม่เหมือนกัน

อย่าเพิ่งใจร้อนตัดสินใจซื้อปืนครับ เอาปืนกองกลางไปลองใช้ก่อนก้อได้ครับ

แล้วจะรู้ว่าเราชอบเล่นสไตล์ไหน จะได้หาปืนสไตล์ที่เราถนัดครับ(ส่วนผมใช้ปืนอะไรก้อได้เพราะมัวแต่ซุ่ม......จนหลับ)

ปล.เราไม่ได้เลือกปืน แต่ปืนมันจะเลือกเราครับ (ยืมประโยคเด็ดมาจากหนัง ทาน ฟอ ม่อ )

สวัสดีครับน้องตอง (น้าอีกแล้ว ) ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ แต่...เพิ่งหัวแบะมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี่เองครับ

ปล. ใช่เลยครับ ผมใจร้อน (นิสัยเสียส่วนตัวโดยแท้เลย ฮือๆๆๆ) เดี๋ยวก๊อปที่เล่าให้คุณปิคฟังตะกี้ มาให้ฟังใหม่นะครับ

มาละครับ

เมื่อวานไปร้านที่แฟชั่นอีกครั้ง ก็ไปดูปืนแก๊สจีนที่บอกว่าสภาพเหมือนมือสอง สุดท้ายก็จะเอาตัวนี้ แต่พอลองแล้วยิงออโต้ ยิงไม่ออกเป็นออโต้ครับ ก็เลยเปลี่ยนใจไม่เอา สองจิตสองใจว่าจะกัดฟันซื้อแก๊สไต้หวันเลยไหม คิดทบทวนที่คุณปิคบอกข้อแตกต่าง ข้อดีข้อเสียต่างๆ สุดท้ายก็เลือกเอาปืนไฟฟ้า M4 ยี่ห้อ golden eagle บอดี้พลาสติกมา ในราคา 7500 บาท (มือใหม่ ไม่มีความรู้อะไรเลย หากใช้แก๊สแล้วมีปัญหาก็ไม่รู้จะทำยังไง อย่างปืนไฟฟ้าคงสอบถามคุณปิคได้บ้าง ) พอตอนบ่ายไปเดินดูเล่นที่ร้านเดิม พอออกจากร้านมาก็มีน้องคนนึงเข้ามาคุยกับผมและพูดว่าร้านนี้ขายของราคาสูง อย่างปืนผมไม่น่าเกิน 5 พัน ก็ไม่เป็นไรครับ ซื้อมาแล้วนิ บทเรียนบทแรกของผม

This post has been edited by kenedyjohn: Mar 15 2010, 02:35 PM
+Quote Post
kamana
post Mar 15 2010, 03:03 PM
Post #30

--"

Time Spent:

อาทิตย์นี้แบกปืนมาเรยครับ มาลองแบ๊ต มาลองแม็ก มาลองสายสะพาย มาลองเล่นกัน มานั่งคุยดู มาลองดูว่าเล่นยังไงด้วยครับ

ยิงเป้ากระดาษไม่มันเท่ายิงคนวิ่งได้ ยิงตอบได้นะจะบอกให้

แต่นี่เพิ่งวันจันทร์เอง อกแตกตายก่อนแน่ รอเฮียปริกมาไขข้อสงสัยไปก่อนละกันครับ
+Quote Post

13 Pages V  1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
0 Members:

Collapse

> Similar Topics

Topic Title Replies Topic Starter Views Last Action
คอมแอร์ดังเวลาเปิดแอร์ 6 vishnu6155 792 Sep 16 2014, 03:24 PM
Last post by: คุณสำรวย
เวลาเบรก เสียงดัง กั๊ก ๆ เกิดจากอะไรครับ 2 MD3 1.6 SPORTs 663 Sep 15 2014, 04:56 PM
Last post by: MD3 1.6 SPORTs
รถไม่ล็อคอัตโนมัติเวลาจอด 2 patun 781 Aug 26 2014, 03:06 AM
Last post by: เต่าปัง
หางานเสริมหลังเลิกเรียน งานพิเศษ ทำเวลาว่าง วันหยุด 0 วิกานดา 578 Jul 26 2014, 08:48 PM
Last post by: วิกานดา
ระยะเวลาที่ใช้ในการเช็กระยะ 20,000 กิโลเมตรครับ 4 tanakornnay 1,529 Jul 8 2014, 07:01 PM
Last post by: tanakornnay

- Lo-Fi Version Time is now: 31st October 2014 - 01:58 AM