Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
> ศูนย์ Mazdaหาดใหญ่ รถคุณขายดีขึ้น กับศูนย์บริการที่เปลี่ยนไป(แย่ลง?), หรือผมคิดมากไปเองครับ อยากให้ช่วยวิจาร์ณ
Pooklook
post May 28 2011, 11:28 AM
Post #1

มือใหม่หน้าใส

Group: Members
Member No.: 4,418
Time Spent:
10d 23h 23m 40s
ใช้รถ Mazda 3: Yes
รุ่นของรถ: 2.0R Sedan Maxx (S/R)
สีรถ: Techno Silver
ทะเบียนรถ: กข1118 แดงสด--->XX7607
ชื่อเล่นรถ: เจ้าอ้วนเทา

ขับMazda3 มาก็นานแล้วจะครบ 5ปีแล้วด้วยครับ เมื่อก่อนไม่มีเจ้า 2 ศูนย์แถบจะว่างเลย เดี๋ยวนี้อะไรๆก็เปลี่ยนไปแล้วครับ คึกคักขึ้น
ดูแลก้น่าดีใจไม่น้อยกับBrandที่ผมรักมีคนนิยมมากขึ้น ศูนย์บริการก็ประทับใจทุกครั้งที่นำรถเข้าไปเช็ค ด้วยตั้งแต่พี่ๆทีมช่าง จนถึงพี่ๆที่ฝ่ายบริการ

จริงๆผมก็ไม่อยากจะโพสครับ แต่มันรับรู้ได้ถึงการเปลี่ยนแปลงถึง 2ครั้ง ที่โดนจังๆแบบไม่พอใจก็ตั้งแต่ ธค.ปีที่แล้ว
โดยปกติผมจะเข้าศูนย์สองครั้ง คือ ธ.ค.ก่อนวันพ่อ และ พ.ค.ครับ

เรื่องมีอยู่ว่าผมนำรถเข้าไปเช๊ค สิ่งทีสังเกตได้ก็คือ ทีมช่างเก่าๆที่คุ้นตาหายไปกันหมด ก้แปลกใจนิดนึง คิดว่าช่วงนั้นเค้าคงลาปิดไปวันพ่อ
ผมก็นำน้ำมันเครื่องไปเอง พร้อมกับเอาไฟหน้ารถให้ช่างติดให้ โดยไฟตัวเก่าของผมก็ยังดีอยู่ แต่ได้เอาไฟแต่ง5000kไปแทน หลังจากนั้นก็ได้กลับไปทำงานแวะมารับอีกทีตอนเสร็จ ทำให้ผมเจอเรื่องที่ไม่พอใจคือ

1.อันนี้ความรู้สึกว่า ทีมช่างชุดที่ผมไม่คุ้นหน้าค่อยข้างหยาบ คือเอารถผมมาอย่างเร็ว แล้วจอดชนิดที่ตูดผมแถบจะจูบMazda2ป้ายแดงที่ช่างเอามาจอดด้านหลัง แถมข้างหน้ายังมีBT50แบบท้ายแถบจะติดกับกันชนหน้า คิดดูว่าผมกว่าจะออกลำบากขนาดไหน ถ้าผมไม่มีสำนึกคงเอาท้ายกระแทกเจ้า2ไปแล้ว

2.หลังจากขับกลับมาซะพักพอถึงที่ทำงานก็เอะใจในตัวช่าง คือตะหงิดๆแล้วก็เป็นอย่างที่คิดคือ ปกติถ้าผมเอาน้ำมันเครื่องไปเค้าจะเอาขวดเปล่ามาให้ผมสบายใจบ้าง แต่นี้ก้ไม่มี (ข้อนี้ผมก็ไม่ค่อยซีเรียสไรเท่าไหร่ เมื่อเทียบกับข้อดี)

3.อันนี้ซีเรียสไฟหน้าผมที่ให้เปลี่ยนตัวเก่ายังใช้ได้อยู่ก็ไม่เอามาคืนให้ผมมม เคืองมาก

4.สุดท้ายที่ทำให้ผมปริดแตก ก็คือเหตุการ์ณนี้ผ่านมาได้2-3เดือนแล้ว ก็กะเอาสมุดมาตรวจดู เพราะว่าปกติช่างจะติดstickerว่ารอบถัดไปวันไหน เลขkgเท่าไหน่ผมเลยดูในสมุด ปรากฎว่าช่างไม่ลงประวัติให้ผม ทีนี้ขึ้นเลย โทรไปหาที่ศูนย์บอกเล่าทุกอย่างที่เจอมา ที่ศูนย์เค้าก็ดีครับว่าจะแก้ไขให้ อืมๆผมก็พยายามเย็นๆ เอาน่าๆ ติดว่าช่างตอนนั้นเค้าคงทำให้ไม่ทัน

พอมาล่าสุดเดือน พ.ค.ที่ผ่านมานี้ ทำให้ผมคิดว่ายังไงๆ ก็น่าจะเล่าให้เพื่อนๆพี่ๆที่นี้ฟังบ้าง เพราะล่าสุดที่ผมเจอมาก็คือ

1.ช่างชุดเก่าปรากฎว่าหายไปตลอดกาล ช่างชุดใหม่ตอนนำรถผมไปตรวจ มึงจะขับเร็วไปทำHA Arai
2.น้ำมันเครื่องก็ไม่เอาขวดเปล่าให้อีกแล้ว
3.พอกลับมาก็เอะใจเปิดดูBookอีกที มันไม่ลงข้อมูลของครั้งที่แล้วอีก ทำให้ประวัติผมข้ามไปช่วงนึงทั้งๆทีตอนผมโทรไปแจ้ง ทางศูนย์จะลงข้อมูลที่ข้ามไปให้ ถือว่าคุณไม่ใส่ใจเลยย

ที่บอกมานี้ผมอยากให้ติเพื่อก่อครับ เพราะไม่อยากให้brandที่ผมรักต้องเสียไป การขายต้องคู่กับบริการครับผมว่า ถ้าศูนย์บริการแย่ลงเรื่อยๆแบบนี้ อนาคตต่อให้มี Mazda6มาขาย ผมก็คงลังเลที่จะซื้อแน่ๆครับ หรือคุณไม่กลัวครับว่าถ้าศูนย์คุณขายดีเรื่อยๆ จะไม่คิดว่าจะมีDealerอื่นมาเปิดแข่งกะคุณครับ

ป.ล. แอร์ผมเสียปรับอุณหภูมิไม่ได้ผมถามราคาอะไหล่ ช่างตอบ20000 จะบ้าแล้วทำไมแพงขนาดนี้ฟะ แล้วรถผมปรับอุณหภูมิยังไงครับ จำได้ว่าไม่น่าจะเกิน3000ครับ อะไหล่ตัวนนี้

This post has been edited by Pooklook: May 28 2011, 11:28 AM
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
bigbang7
post May 28 2011, 03:26 PM
Post #2

วัยรุ่น

Member No.: 24,409
Time Spent:
16d 4h 27m 57s
รุ่นของรถ: 1.6V Sedan Spirit
ทะเบียนรถ: ญฐ 358
ชื่อเล่นรถ: SEVEN

อ่านแล้ว เห็นใจครับ,,,

ดีแล้วครับจะได้เป็น feed back ให้ศุนย์ไปพิจารณามั้งง
+Quote Post
Rx-22
post May 28 2011, 05:08 PM
Post #3

turn to BASIC...

Group: Donator-lv2
Member No.: 407
Time Spent:
47d 5h 4m 49s
รุ่นของรถ: 2.0R 5 doors Maxx Sport
ทะเบียนรถ: -5432-
ชื่อเล่นรถ: waiting.....

อ้าวววว....คิดว่าขายรถไปแร้วซะอีก....ส่วนพี่ชิงขายไปก่อนแร้วว่ะ อย่างที่บอกมาหลังๆรถเยอะมาก เยอะจิงๆ เยอะชิหาย ในขณะที่ปริมาณช่างยังเท่าเดิม ชุดเก่าหายเกลี้ยง และช่างที่ไปเทรนซ่อมน้อง3ก็ยังมีแค่คนเดียวเหมือนเดิม....เช็คทีทิ้งเป็นวัน คงต้องปรับปรุงอีกเยอะคับ...
+Quote Post
Pooklook
post May 28 2011, 05:31 PM
Post #4

มือใหม่หน้าใส

Member No.: 4,418
Time Spent:
10d 23h 23m 40s
รุ่นของรถ: 2.0R Sedan Maxx (S/R)
ทะเบียนรถ: กข1118 แดงสด--->XX7607
ชื่อเล่นรถ: เจ้าอ้วนเทา

QUOTE(Rx-22 @ May 28 2011, 05:08 PM) *

อ้าวววว....คิดว่าขายรถไปแร้วซะอีก....ส่วนพี่ชิงขายไปก่อนแร้วว่ะ อย่างที่บอกมาหลังๆรถเยอะมาก เยอะจิงๆ เยอะชิหาย ในขณะที่ปริมาณช่างยังเท่าเดิม ชุดเก่าหายเกลี้ยง และช่างที่ไปเทรนซ่อมน้อง3ก็ยังมีแค่คนเดียวเหมือนเดิม....เช็คทีทิ้งเป็นวัน คงต้องปรับปรุงอีกเยอะคับ...

อ่าว ขายไปแล้วหรือครับพี่กล้า ตอนนี้ใช้รถใหม่อะไรอยู่ครับ น่าอิจฉา

รถผมยังไม่อยากขายเลยครับ เพราะยังรักมันอยู่ ถ้าจะออกคงต้องดูคันใหญ่ๆหน่อยเพราะเผื่อลูกโตอีก แต่ตอนนี้มีแต่ปลายโมเดลทั้งนั้นเลยก็เลยยังชิวๆ

แล้วอีแบบนี้ไม่แย่หรือครับเวลาเอาเข้าซ่อม อีกอย่างคนที่จะซื้อAll New 3 ผมว่าต้องคิดหนักแล้วหละ ถ้าเจอแบบนี้

This post has been edited by Pooklook: May 28 2011, 06:35 PM
+Quote Post
nashse7en
post Feb 26 2012, 12:32 AM
Post #5

สมาชิกหน้าใหม่

Member No.: 30,630
Time Spent:
0d 3h 46m 27s
ใช้รถ Mazda 3: No
รุ่นของรถ: 1.6AT 5 doors Spirit Sport
สีรถ: Magnetic Silver

ผมกำลังหาข้อมูล 0 หาดใหญ่พอดี และกำลังมอง all new 3 2.0 แบบนี้มีชะงักเหมือนกันครับ

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
0 Members:

Collapse

> Similar Topics

Topic Title Replies Topic Starter Views Last Action
###----- กันสาดทรงศูนย์ แบบกิ๊บล็อค / เสาครีบฉลามJS / โลโก้ MS+Axela / สายJDM -----### 1,106 R-HA 26,174 Today, 11:20 AM
Last post by: R-HA
น้ำมันเครื่อง Castrol Synthetic ที่ศูนย์ mazda เลือกใช้... ราคาโปรโมชั่นมาแล้วครับ 2,453 rit 94,248 Today, 08:14 AM
Last post by: rit
Autocar Wrap ศูนย์บริการครบวงจร Wrap car / หลังคาแก้ว / เคฟล่า 3M / Wrap ใสกันรอย 1,265 autocarwrap 28,203 Yesterday, 06:34 PM
Last post by: autocarwrap
BP xenon shop ศูนย์บริการตกแต่งไฟรถยนต์ 727 bpautoshop 10,326 Yesterday, 02:32 PM
Last post by: bpautoshop
ขายล้อ New Mazda3 Skyactiv ขอบ 18 ป้ายแดงถอดศูนย์ครับ 28 rak01 1,269 Dec 11 2014, 10:28 AM
Last post by: rak01

- Lo-Fi Version Time is now: 19th December 2014 - 11:35 AM