Welcome Guest ( Log In | Register )

2 Pages V  1 2 >  
Reply to this topicStart new topic
> (อยากให้พี่ๆทุกคนใน คลับเราได้อ่านทุกคนนะครับ) เพื่อจะเป็นอุธานให้กับทุกคนอย่าทำแบบผม(น้อง3เกียบถูกโมย), (อยากให้พี่ๆทุกคนใน คลับเราได้อ่านทุกคนนะครับ) เพื่อจะเป็นอุธานให้กับท
peerpong
post Oct 18 2012, 09:35 PM
Post #1

สมาชิกหน้าใหม่

Group: Members
Member No.: 29,025
Time Spent:
2d 15h 7m 34s
ใช้รถ Mazda 3: Yes
รุ่นของรถ: 2.0R 5 doors Maxx Sport (S/R)
สีรถ: Diamond White
ทะเบียนรถ: กค8882
ชื่อเล่นรถ: น้องหล่อ

(เรื่องทั้งหมดนี้เป็นเรื่องจริงเจอกับตัวผมจริง ไม่เชื่อ โทรถามได้มีหลักฐาน
เข้าเรื่องนะครับ เมื่อวานนี้ช่วงประมาณ 13.50 ช่วงนั่นผมนำน้อง3 ไปตั้งศูนย์ถ้วงล้อแถว บีทีเอชแบริ่ง มีชาวสิงคโปร โทรมาหาผมซึ่งคนนี้ผม รู้จักทาง msn มาประมาณ 3 เดือน โทรมาว่าเข้าอยู่ในเมืองไทยผมก้อแปลกใจว่ามาทำไรเขาบอกว่า มาเที่ยวพัทยา ผมก้อไม่ได้คิดไร คุยสักพักผมเริ่มหงุดหยิดเพราะนั้งเล่นไอแพดอยู่ระหว่างรอน้อง3 ผมก้อบอกเขาว่าแค่นี้นะรถผมเสร็จแล้ว ผมเลยรีบตัดสาย(แต่รถยังไม่เสร็จจริงๆๆๆ ) ต่อมาเวลา 15.20 น เขาโทรมาผมลำคราญมากเลยรับสาย ตอนนั่นกำลัง ขับรถไปช๊อบเสื้อ Dapper ที่ร้านประจำที่พาราได เพราะพนักงานโทรมาบอกว่าเสื้อที่ผมชอบเข้ามาใหม่อยากให้เข้าไปดู 15.20 ชาวสิงคโปร โทรมาผมเลยถามว่ามีไรป่าว เขาขอกว่าขะขอมาอาบนําห้องผม ที่แบรื่ง 14 ได้ป่าวผมเลยตอบเล่นๆๆไปว่าไม่ให้ แต่ใจจริงก้อไม่อยากให้มาจริงๆๆ แต่ด้วยความเห็นใจเลยบอกไปว่ามาก้อมา แค่อาบนํานะ แล้วจะมากี่โมง เขาบอกว่า ประมาณ 19.00 ผมก้อโอเค ต่อมาเวลา 18.19 น เขาโทรมาขอกว่าถึงสถานีบีทีเอชบางนา ผมเลยบอกให้นั้งแท็กซี่แบริ่ง14 เขาบอกว่าแท็กซี่ฟังเขาไม่เข้าใจผมเลยบอกว่าผมจะคุยกับแท็กซี่บอกทางเขาก้อบอกว่า แท็กซี่ไม่จอดรับเขา ด้วยความโครตลำคราญ ผมก้ออารมไม่ดี เลยบอกเขาว่าให้รอ ที่บีทีเอชบางนาไม่ต้องไปไหน (เขาพูดภาษาอังกฤ) พูดไทยไม่ได้ ผมก้อใจดีขับน้อง 3 ไปรับที่บีทีเอชบางนา พอเขาขึ้นรถ เขาทำให้ผมแทบอยากจอดรถแล้วถีบลงรถ เขาบอกว่าเขาดีใจมาก ที่ได้เจอตัวเป็นๆๆของผม แล้วพร้อมล้วงเงินสด (20000 บาท )ใส่มือผมแล้วเขาก้อบอกว่าเขาขอมีไรกับผม โดยให้เงิน 20000 พอเขาพูดจบผมก้อจอดรถบริเวณแบริ่ง 10 หน้าเซเวน แล้วบอกให้เขาลงรถ ผมบอกว่าคุณกำลังจะซื้อบริการผมอยู่นะ ผมบอกว่าให้เก็บเงินใส่กระเป๋าซะเอาไปซื้อบริการเด็กพัทยาโน้น ผมก้อบอกเขาว่า เงินแค่ 20000 ผมหา ได้ภายใน 6 วัน สะบายๆๆผมทำงานชั่วโมงละ 300++++ (ทำงานโรงพยาบาล)ไม่ขอบอกนะครับว่าจบไร เขาก้อทำเป็นขอโทษผมยกใหญ่เลยครับ ผมสงสารเลยบอกว่าโอเควันหน้าจะอะไรดูซะบ้างว่า เงินควนซื้อใครและไม่ควรซื้อ ใคร ผมก้อขับรถมาห้องพักที่แบริ่ง 14 เขาก้อถามผมว่าผมอายุเท่าไรผมก้อบอกไปว่าพึ่ง 24 เองพึ่งเรีบยจบ เขาก้อทำเป็นว่าผมเด็กอยู่เลย ผมเลยถามเขาบอกว่า39 ปี แต่หน้าเขาเหมือน 45+ พอถึงหน้าที่พัก ผมก้อจอดรถ แล้วก้อพาเขาขึ้นห้องปรกติ ผมก้อบอกว่ารีบอาบนามดิผมจะไปไหว้พระวัดหัวลำโพง อยากทำบุญผมจะได้ไปส่งเขาแยกบางนาเลย เขาก้อตกลง แต่ก่อนเขาอาบนาม เขาอุธานมาว่า เขาลืมเอานามผลไม้ซื้อมาฝาก อหร่อยมากเป็นร้านโปรดเขา ผมก้อบอกว่า โอเคกินก้อกินวะ จะได้จบๆๆๆ ผมก้อกินไป นิดหน่อยก่อน แต่มันอหร่อยมากๆๆ เลยยกไปครึ่ง ขวด เลย แล้วทำก้อนอนดูละคร ช่อง3 รอผมแต่งตัวไปวัดเรียบร้อยแล้ว กะว่าเขาอาบเสร็จจะรีบไปเลย จะได้ไม่ดึกจะรีบกลับมาเล่นเกม ผมติดเกมมากๆๆๆ ละแล้วความชิบหายก้อมาเยือน สรุปผมกินยานอนหลับตืนมาอีกครั้ง ก้อ ประมาณ 06.09 นทบซ็อครู้เลยผมโดนวางยานอนหลับ ผมพาโจรเข้าห้อง เอง ขณะนั่นผมคิดเลยว่าน้อง3 หายแน่ๆๆๆๆ แต่รู้ไหมครับ น้อง3 ยังอยู่ แต่ที่ หายคือ กุลแจน้อง3 ของผม ผมดีใจมาก ที่น้อง3 ไม่หาย ผมก้อไม่รู้ว่ามันทำไมไม่เอารถผมไป งง มากๆๆ งงสุดๆๆๆทั้งกุลแจมันเอาไป (แต่โชคดีที่ผมซื้อกล้อง มาติดให้น้อง 3ตั้ง 2 ตัวแล้วก้อขอเช่าที่จอดประจำไปเลย จ่ายไปล่วงหน้า 12 เดือนเลย เจ้าของที่ก้อใจดี ให้เช่า ที่ผมพักไม่มี รปภ มีแต่กล้องวงจรปิด ทุกชั้น (ส่วนกล้องที่ซื้อมาติดผมหันใส่น้อง3 ทั้งส่องตัว อิอิ)รักมาก หมดไปหลายบาทอยู่ แต่ก้อสะบายใจ
สรุปสิงของที่หายนะครับ
1.กุลแจน้อง 3 ส่วนกุลแจสำรองผมทำหาย ปี กว่าๆๆแล้ว
2.นาฬิกา ข้อมือ ซื้อมา 50000
3.กระเป๋าหนังสะพายข้าง ยี่ห้อ โคช รุ่นใหม่ล่าสุด ซื้อ 18500
4.เงินสดในกระเป๋า 13000 บาท พึ่งกดช่วงบ่ายวันที่ 17 ตค 55
5.ไอแพด 2 ผมอะไรที่ผมติดมากๆๆๆ
6.โทรศัฟไอโฟน 3
7.ไปจองนาฬิกาหลุย ผมจ่ายจองไว้ 3000
8.บัตรเครดิต ทั้งหมด 8 ใบ รวมเกือบ ล้าน บัตรเอทีเอ็ม 3 ธนาคาร
9.บัตรประชาชน ใบขับขี่ บัรตสมาชิกต่างๆๆหายหมดเลย
ผมก้อพูดไรไม่ออก เลยรีบวิ้งลงไปที่ตู้โทรศัพย์หน้าที่พักข้างทางแบริ่ง 14 อายัด ทุกบัตร แต่ดีใจมากๆๆๆทุกบัตร ไม่มีรายการใช้เลย โชดดีที่ผมตื้นมาเช้า เลยอายัดทัน ไม่งั้ยติดหนี้บาน
ส่วนน้อง 3 ก้อ จ้างมาแม่บ้านนั้ง เฝ้าระหว่างที่ผมๆปแจ้งความตำรวจมาถ่ายรูปเกิดเหตุ แล้วก้อดูกล้องวงจรปิด หน้าเขาชัดมากๆๆ แต่ก้อโชดดีมากๆๆๆ น้องชายเจ้าของห้องเป็นตำรวจสำโรงเหนือ เขาให้ผมยืมเงินไว้ติดตัวก่อน 1000 เพราะโดนหมดตัว ผมอายก้ออายนะว่าตัวผมเองเอาโจร เข้าห้องเอง แต่ผมใจดีเกินไป มัน เลย เกิดเรื่อง แบบนี้ สรุปกว่าจะรู้เรื่องว่าจะเอาไงกับน้อง3 ผมก้อไปซื้อ โนเกียแถวอิมมาใช้สำรอง ไปก่อน 500 แล้วโทรติดต่อ ไฟแนน ไฟแนนทิปโก้เป็นผู้หญิงรับสาย เขาปลอบใจผมดีมากๆๆ ครับ เขาแก้ปัญหาไปกับผมเป็นขั้นตอน เขาขอตัดสายผม แล้วโทรกลับดีมากๆๆ เพราะผมบอกว่าผมหมดเนื้อหมดตัว แล้วเขาถามว่าผมทานข้าวหรือยัง ผมบอกเลยผม ร้องให้ เลยครับ พี่เขามีนําใจมากๆๆๆ ที่เห็น ขณะที่ผมพิมพ์อยู่ตอนนี้ผมก้อร้องให้ครับ ตันใจมากๆๆของบริการของทิปโก้ และเขาก้อโทรหาศูนย์ รถยนต์ มาสด้าไกล้สุด คือมาสด้า ปากนํา สรุปทางศูนย์บอกว่า ต้องเปลี่ยน ชุดกุลแจยกรถเลย พวงมาลัยด้วย ค่าใช้จ่าย 30000+++ผมอยากจะบ้าแพงมากๆๆ ส่วนทางไฟแนน ทิปโกก้อขอพูดขึ้น ว่าให้ผมไม่ต้องตกใจ เขาจะติดต่อ ประกันให้ ผมทำชั้น1 ทิฟยะ (ผมกับพนักงานอยู่ในสาย ตลอด 2 ชัวโมง ผมปลื้มใจมากๆๆอย่างน้อย ผมมีคนที่ดีกับผม สรุปไปแนนก้อโทรที่ประกันทิฟยะผมกับประกัน ก้อคุยกัน ไฟแนนก้ออยู่ในสาย สรุปประกันให้คนมาเคลมรถเลย ผมกลั้นนําตาไม่ไหว ผมร้องให้ ด้วยทั้งคุยกับประกัน+ไฟแนน และก้อขอบคุณ พภี่เขาทั้งสอง สรุปประกันมาเคลมน้อง 3ล่าสุดเวลา 18.20 นวันนี้ 18 ตค 55 กะว่าพรุ้งนี้ จะให้ศูนยืมายกไป ตอนนี้นี้ก้อ จ้างยามมา 2 คน มาเฝ้า ให้คนละ 600 พร้อมกล้องผมติดไว้อีก 2 ตัว กลัวโจรมันย้อนมาเอาน้อง 3 ให้ยามนั้งบริเวณน้อง 3 เลย ไม่ซื่อ ก้อขับมาดูได้เลยครับ รถผมจอดปากทางแบริ่ง 14 สีขาว 5 ประตู มีคนเฝ้า 2 คน 24 ชัวโมง รอเช้าพรุ้งนี้ ผมจะรีบให้ศูนย์มารับเลยได้ใบเคลมแล้วอิอิอิ
ขอขอบคุณ การให้บริการ ธนาคารทิปโก้ที่อยู่ในสายกับผม ตลอด ฟังผมร้องให้ ทั้งเล่าเหตุการณ์ คิดแล้วผมก้ออายนะ
ขอขอบคุณ ทิฟยะประกันภัย ที่ให้เคลมและกำลังใจ ผมนะครับ
(ที่ผมนำมาเล่าให้ฟังวันนี้ไม่ได้มาอวดรวยหรือ มาเล่าไม่จริง มีหลักฐานการ แจ้งความ มีกลักฐานการขอเบอใหม่กับเอไอเอส บางนา ) เสียดายอยากมีก้องถ่ายรูปแต่ผมหมดตัวเลยไอแพดมีก้องก้อหายเลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลย อยากให้พี่ๆๆทุกคนเอาเก็บไว้เป็นอุธาหร อย่าเชื้อใจคนที่ไม่สนิดมาก ไม่งั่น จะหมดตัวเหมือนผมอย่างตอนนี้ ผมอายนะที่มาเล่าให้ฟัง แต่เก็บไม่ไหวขอระบายนะครับ ผมอยากร้องไห้ ตอนนี้ เพื่อนที่ทำงานก้อยังไม่มีใครรู้ แม้แต่ พ่อ แม่ และน้องสาวตัวน้อยๆๆ ของผม กลัวพวกเขาซ็อค ผมเลยมาระบายผ่านทางนี้ ขอบคุณสำหรับเวปคนรักมาสด้า 3 มากๆๆที่ให้พื้นที่ระบายความในใจ สงสัยเรื่องอะไรโทรถามได้ครับ 0899323235 น้องธิว ผมขอไปนอนแล้วนะครับวันนี้ผมเหนื่อยมากอากาศก้อร้อนผมกะว่าจะกินพารา 2เม็ดแล้วนอน ครับปวดหัวนิดๆๆๆ ) (เรื่องเกิดระหว่างวันที่ 17 ตค 55-18 ตค 55 ) ขอบคุณครับที่อ่านเรื่องของผม
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
aao
post Oct 18 2012, 09:42 PM
Post #2

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

Member No.: 10,735
Time Spent:
175d 8h 48m 7s
รุ่นของรถ: 2.0R Sedan Maxx (S/R)
สีรถ: Platinum Gold
ทะเบียนรถ: xx2586
ชื่อเล่นรถ: ไฮโซ ไม่ใช่ ไฮโล

เอาใจช่วย ขอให้จับคนร้ายได้โดยเร็วครับ!

+Quote Post
ANMIII_Sun_Set
post Oct 18 2012, 09:55 PM
Post #3

Member No.: 33,241
Time Spent:
4d 1h 6m 57s
รุ่นของรถ: n/a
สีรถ: n/a

กำลังมาหาข้อมูล น้อง 3 เพื่อจองในไม่ช้านี้
พอดีเจอกระทู้นี้เข้า

อ่านแล้วก็พูดไรไม่ออกครับ

เอาเป็นว่าก็ยังดีที่น้อง 3 ยังไม่ไปไหนน่ะครับ

สู้ต่อไปครับ
+Quote Post
maxillofacial surgeon
post Oct 18 2012, 09:55 PM
Post #4

วัยกระเตาะ

Member No.: 3,278
Time Spent:
53d 14h 2m 34s
รุ่นของรถ: 1.6AT 5 doors Spirit Sport
สีรถ: Techno Silver
ทะเบียนรถ: mz3
ชื่อเล่นรถ: little 3

ผู้หญิงหรือผู้ชายคับ ชาวสิงคโปคนนี้ ผมว่าโชคดีมากๆที่มันไม่ปาดคอเราครับ หรือ overdose ยานอนหลับให้ ถือว่าฟาดเคราะนะครับ เบญจเพสด้วยนี่ครับผม
+Quote Post
ToonBoon
post Oct 18 2012, 10:16 PM
Post #5

รุ่นเดอะ

Member No.: 31,909
Time Spent:
30d 5h 0m 46s
รุ่นของรถ: 1.6AT 5 doors Spirit Sport
ทะเบียนรถ: สีขาว อาคทิค ไวท์
ชื่อเล่นรถ: ตะโก้แห้ว

ขอให้ทุกอย่างผ่านไปและจบลงด้วยดีนะครับ
อุบัติเหตุในชีวิตเกิดขึ้นได้เสมอ เสียแล้วเสียไป ลมหายใจยังมี หาใหม่ได้ครับ

ขอให้มีกำลังใจที่ดี เข้มแข็ง นะครับ

"ฟ้าหลังฝน สดใสเสมอ"
+Quote Post
มาสด้าขี้เมา
post Oct 18 2012, 10:36 PM
Post #6

มือใหม่หน้าใส

Member No.: 30,458
Time Spent:
13d 1h 21m 3s
รุ่นของรถ: n/a
ชื่อเล่นรถ: j

คราวหลังอย่าไว้ใจใครง่ายๆอีกน่ะครับ

เป็นผมไล่ตั้งแต่ยื่นตังค์และครับ
+Quote Post
MD-THREE
post Oct 18 2012, 10:53 PM
Post #7

Member No.: 29,453
Time Spent:
26d 1h 43m 6s
รุ่นของรถ: 2.0R 5 doors Maxx Sport (S/R)
ทะเบียนรถ: ศล743
ชื่อเล่นรถ: ball

พี่เองที่ซื้อครอบกระจกเราไป
โชคดีน่ะครับที่ไม่ถูกทำอะไรร้ายแรงถึงชีวิต เป็นพี่รับเงิน20000 แล้วถีบตกรถเลย555 ชิงปล้นมันก่อน แต่ยังไงก็ขอให้จับตัวคนร้ายได้เร็วๆน่ะครับ

This post has been edited by MD-THREE: Oct 18 2012, 10:54 PM
+Quote Post
Flad
post Oct 18 2012, 11:41 PM
Post #8

วัยรุ่น

Member No.: 29,185
Time Spent:
14d 23h 48m 14s
รุ่นของรถ: 1.6V Sedan Spirit
ทะเบียนรถ: ญบ3432

ขอให้ตามจับตัวคนร้ายได้ไวๆานะครับ
+Quote Post
gibona
post Oct 19 2012, 02:15 AM
Post #9

Member No.: 31,128
Time Spent:
8d 2h 5m 10s
ชื่อเล่นรถ: สิงห์ขอน

มันยังตกใจอยู่กับเหตุการที่ผ่านมาครับ ใจเย็นๆ เงินในธนาคารยังอยู่ จากที่ (จขกท บอกว่าเช็คแล้วยังไม่มีการใช้บัตร) อายัดแล้ว เสียเงินสดไป16000 กับของนอกกาย หาใหม่ได้ครับ เวลาจะเยียวยาจิตใจคุณเองครับ ยังไม่หนักมากเพราะ เงินในแบงค์ยังอยู่ โชคดีครับ
+Quote Post
jerom
post Oct 19 2012, 02:29 AM
Post #10

รุ่นเดอะ

Member No.: 26,985
Time Spent:
32d 11h 7m 40s
สีรถ: Panther Black
ทะเบียนรถ: 2331
ชื่อเล่นรถ: น้องเม่น(มารวย)

เสียใจด้วยครับกับเหตุการณ์ ยังไงขอให้จับคนร้ายได้ไวไวนะครับ ในโชคร้ายก็ยังมีโชคดีที่มันยังไม่ได้รูดบัตรและเอารถไปครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
+Quote Post
noom56
post Oct 19 2012, 02:37 PM
Post #11

เออ ติดบอร์ดแล้วว่ะ

Member No.: 3,367
Time Spent:
207d 20h 19m 8s
สีรถ: Magnetic Silver
ทะเบียนรถ: ชณxxxx
ชื่อเล่นรถ: เงิน เงิน เงิน

ขอเป็นกำลังใจให้น้อง สู้ สู้นะ
+Quote Post
natsueme
post Oct 19 2012, 02:39 PM
Post #12

วัยกระเตาะ

Member No.: 22,173
Time Spent:
111d 2h 58m 27s
รุ่นของรถ: 2.0R 5 doors Maxx Sport
ทะเบียนรถ: ศอ 4047
ชื่อเล่นรถ: EsCaPE

สู้ต่อไปครับ ดีแล้วที่ตัวเราไม่เป็นอะไร เท่าที่อ่านน้องก็หาเงินได้เก่งอยู่แล้ว ของนอกกาย ถือซะว่าซื้อใหม่ครับ เอาใจช่วย
+Quote Post
peerpong
post Oct 19 2012, 03:02 PM
Post #13

Time Spent:

( ต่อจากเมื่อวานนะครับ ) เมื่อคืนก้อจ้างยาม2 คนเฝ้าทั้งคืน แล้วมีพี่ใจดีที่ข้างๆๆห้องทั้ง3 ห้องข้างๆๆรู้ข่าว พี่ๆๆเขาก้อ เอารถยต์บวกมอไซมาจอดขวางเป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้าล้อมไว้ ผมก้อทั้งเกรงที่มีพี่ๆๆเขาผมแบบนั้น ผมทั้งร้องไห้แล้วก้อขอบคุณพี่ๆๆเขาทั้งร้องไห้ไป เพราะผมไม่รู้จะทำไงต่อไปแล้วหมดหนทางมีแต่ต้องรอเช้า เพื่อหารถมาลาก ผมนอนไม่หลับทั้งคืนเลย ทั้งเคลียด ทั้งกลัว( คนชั่ว ) เอากุงแจห้องผมปด้วย แม้กระทั้งรีโมดทีวีศซัมซุง 42 นิ้วที่ติดผนังห้องในยังเอาไปมันเอาไปเพื่ออะไรครับผม ก้องง มากๆๆ แต่ทีวีอยู่ เหมือนน้อง3 ยังอยู่แต่กุลแจ หายไป ทีวีรีโมทหายไปแต่ทีวีเปิดอยู่ในห้องมองผมสลบทั้งคืน ยันเช้า มันเปิดทีวีทิ้ง แล้วเขาก้อห่มผ้าห่มให้อย่างดี ผมก้องง (คนสิงโปรเป็นผู้ชายหุ่น ท้วมๆๆ ดำมาก น่ากลัวเลยละครับ) เขาอ้างว่า เขาเป็นเจ้าของโชว์รูมรถยต์นำเขาไทย+เป็นหุ้นส่วนร้านกาแฟสตาปัค เพราะก่อนจะกินนามผลไม้มันล้วงคูป่องให้ผม มูลค่า5000 บาท ผมจะตามหาว่าใครนี้ละที่มีสิทได้คูปองแบบนี้ ได้รถก่อนผมตามล่า แน่ๆๆ ไปขอเบอแล้วล่าสุด ทั้งลามไทย+คนเลว มันเปิดเครื่อง แล้วมันใช้สัญญา เอไอเอส เหมือผมเจ้าหน้าที่บอกว่าให้ตำรวจ มาดำเนินการจะหาพิกัดของผู้ร้ายให้ ขอบคุณเจ้าหน้าที่เอไอเอสบางนาชั้น 5 มากๆ มีนําใจกับผมเห็นใจคนไม่เหลืออะไร ขอบคุณจริงๆๆครับ วันนี้เวลา 06.00 รีบอาบนามลงมาดูรถอีกกลัวมากๆๆ พี่ยามก้อมอบรถคืนผมเพราะผมจ้างถึงแค่06.00วันนี้ ครับ 19-ตค-55 ผมก้ออาบนามมานั้งบริเวนรถแล้วก้อติดต่อรถ ยกหลายเจ้า แต่ละเจ้าค่ายกโหดมาก 1500+++ ผมก้อบอกไปว่าผมให้มายกไปก่อนได้ไหมเพราะผมโดนยกเค้าไปทั้งตัว ต้องรอเปิดรถได้ก่อนจะรีบนำเอกสาร+สมุดบัญชีไปเบิกให้ ทุกเจ้าที่ผมโทรไปขอร้องเขาวางสายผมทันที บอกว่าไม่ได้ ต้องจ่ายเลยทันที ผมก้ออึ่งกับคำที่ได้รับ ไม่มีนําใจเลยทั้งๆๆที่ผมลำบากและทรมานใจมากๆๆร้องไห้แต่เช้า แต่ผมก้อยังไม่หมดกำลังใจผมคิดถึง พี่ประกันของทิฟยะ (ชื่อสุภาพร)ผมได้ดีเพราะเขาดูแลผมตั้งแต่เมื่อวาน 08.10 ผมโทรหาพี่เขาแล้วเล่าเรื่องโทรไปหารถยกที่ พี่เขาให้ไว้วันที่ 18 ผมได้ยินเสียงพี่เขาผมร้องไห้ทันทีไม่รู้จะพึ่งใคร แล้วไม่กล้าโทรบอกพี่-แม่ กลัวซ๊อค พี่สุภาพรบอกว่าใจเย็นๆนะค๊ะ แล้วจะเข้าไปปรึกษาผู้ใหญ่เลยตอนนี้ ว่าจะออกค่าใช้จ่ายให้ผมทั้งหมด ในการยกรถ ไปศูนย์มาสด้า ตรงข้ามพาราได ว่างสายไปสัก 08.30 (ไฟแนนทิปโก้)(ชื่อจุฑาทิพย์)คนที่ถามผมว่าน้องทานข้าวหรือยังค่ะ พี่เขาจิตใจดีมากเพราะผมบอกเขาว่าผมไม่มีเงินติดตัวเลย เขาโทรหาผมทั้งวัน วันที่ 18 ตค 55 กลัวผมคิดสั่น ผมก้อร้องไห้แต่เช้ารอบ 2 5555 ปลื้มตันใจมากๆๆที่ยังไม่ปลืมผม พี่เขาถามว่าผมเป็นไงบ้างผมบอกไปว่า ทางประกันกำลังประชุมเรื่องผมอยู่ ในกรณีนี้ ไม่เคยเจอ ผมก้อขอบคุณพี่เขาทั้งร้องไห้ ผมเชื่อว่าถ้าใครเจอแบบผมต้องร้องแน่ๆๆๆๆๆ ขณะที่ผมกำลังคุยโทรศัพท์ ทางไฟแนนช์ คุณสุภาพร จากประกันทิพยะ ก้อโทรมาได้ความว่า เขาจ้างคนมายกให้ฟรีๆๆ โดยผมไม่ต้องจ่ายเลยแม้แต่บาทเดียว เพราะผมหมดตัวจริงๆๆแล้วเอกสารก้ออยู่ในรถ ผมได้ยินคำนี้ ผมกลั้นนําตาไม่ไหวร้องไห้รอบที่ 3 เพราะมันเป็นอะไรสุดๆๆแล้วผมอยากให้น้อง 3 ไปอยู่ที่ปลอดภัย เพราะตอนนี้ น้อง3 ยังไม่ปลอดภัย เขาถามที่อยู่ผมผมก้อบอกไปว่าอยู่ปากทางแบริ่งเลย มาสด้า3 5 ประตูสีขาว ปากทางแบริ่ง 14 เขาก้อบอกว่า อีกไม่นอนก้อรถลากจะมาถึง ผมก้อเตรียมเอกสารต่างๆๆที่ผมหาได้ในห้องที่ยื่นยันว่าผมคือเจ้าของน้อง เวลา10.00 ก้อมีรถมาจริงๆๆครับ ผมโล้งใจสุดๆๆๆ ว่าน้อง3 จะได้ไปที่ปลอดภัย แล้ว อีกอย่างผมหาคนไปขึ้นเวรแทนไม่ได้เลย เพราะที่ผ่านมาเสียรายได้ เยอะเหมือนกันครับเสียดาย2 วัน เพราะต้องใช้เลี้ยงพ่อ-แม่+น้องสาวตัวน้อยๆๆ อิอิ เชื่อไหมครับคำว่าฟ้าหลังฝน มีจริงๆๆนะครับขนาดเจ้าหน้ายกรถยังซื้อนําอัดลม + ขนมมาให้เลย พี่เขาบอกว่าคุณสุภาพร โทรบอกเขาแล้วก้อบอกว่าลูกค้ากำลังลำบากมากๆ ไม่ให้เก็บกับผม ให้เรียกเก็บทิฟยะโดยตรง (คุณสุภาพรเขาดีมากๆๆ) ขอบคุณทิฟยะประกันภัย ที่เข้าใจเด็กตาดำๆๆคนนี้ เวลา 10.35น น้อง3 กับผมพร้อมพี่ๆๆคนยกรถเดินทางสู่ศูนย์ มาสด้าศรีนครินทร์ ไปถึงก้อยื่นใบเคลม บอกความเป็นมา เขาตอนรับดีมากๆๆครับ เพราะคุณสุภาพร โทรแจ้งไว้ว่าผมจะเข้าไป ผมก้อเอาไปรับรถ แล้วก้อเซ็นเอกสาร ต่อมาพี่ยกรถก้อเสร็จพาระกิจที่พาน้อง 3 มาถึงที่ปลอดภัยผมนามตาไหลอย่างบอกไม่ถูก (ปรกติผมเป็นคนมั่นใจตัวเองสูงมาก)ไม่เคยร้องไห้ให้ใครเห็น แต่เรื่องน้อง 3 มันใหญ่สำหรับ ผมมากๆๆ สรุปทางศูนย์ บอกว่ารอการเสนอประกันถ้าเซ็นเร็วก้อเสร็จวันจันทร์ ผมดีใจมากๆๆ เย้ๆๆๆๆ ทุกอย่างวันนี้ มันผ่านไปได้ดี ผมก้อขอเขา กลับเพราะเพลีย มากๆๆ เมื่อคืนแทบไม่ได้นอน ขนาดจ้างยาม 2 คน +พี่ๆๆเอารถตัวเองมาจอดล้อม +กล้องวงจรปิด 2 ตัว ผมนอนไม่หลับเลย เปิดทีวีดูไปเดิน ไปซื้อหนังสือมาผ่าน รอให้เช้า
เรื่องที่ผมเล่าทั้งหมดนี้ ผมไม่ได้แต่งขึ้นเพื่อสนุกสนาน หรือ เรื่องขำๆๆ แต่มันเป็นเรื่องจริงของคนในสังคมสมัยยี้ คนสมัยนี้รู้หน้าแต่ไม่รู้ใจ อย่าไว้ใจใครเกินไป อย่ากินของอะไรที่คนแปลกหน้า ให้ มันอาจจะทำให้ชีวิตของคุณวุ้นวาย เหมือนผม อยากเช่น 2 วันที่ผ่านมาหวังว่า เรื่องดังกล่าวจะเป็นขั้นตอนให้แก้ใขปัญหาให้แก่ คนที่โดนหรือพลาดท่าแล้วว่าจะทำไง ต่อไป สุดท้ายนี้ผมขอขอบคุณ
พี่จุฑาทิฟย์ ของไฟแนนช์ ธนาคาร ทิปโก้ (พี่คนที่ถามผมว่าผมทานอะไรหรือยังมีเงินไหมค่ะ) ปลื้มตันใจสุดๆๆๆ
พี่สุภาพร เจ้าหน้าที่ทิฟยะประกันภัย ที่หายกรถให้ผมโดยที่ไม่ต้องเสียเงินทำให้น้อง 3 ปลอดภัยจากคนเลวของสังคม
ขอขอบคุณคุณคุณป้าวารุณีที่ยืนมือเขาช่วยผม ให้ยืม 1000 บวกพาไปแจ้งความ
ขอขอบคุณเจ้าหน้าที่ยกน้อง3 ให้พ้นจากสานตาคนเลวสุดๆๆ
ขอขอบคุณพี่ๆๆที่จอดรถยนต์+มอไซขวางรถผมไว้+กับเอาก้อนหินสกัดล้อน้อง 3 ให้ผม
ผมก้อต้องไปนอนสัก 2 ชัวโมงก่อนนะครับ เพราะตอนนี้ เวลา 14.57 แล้ว ต้องไปขึ้นเวรคืนนี้ อิอิ
เออลืมไปขอขอบคุณพี่ๆๆในคลับทุกคนที่โพสให้กำลังใจ อย่างน้อยผมก้อได้รู้ว่าคนไทยยังรักกันจริงๆๆอยู่บ้าง ขอบคุณครับผม น้อง3เสร็จจะจะมาอัปเดช เสียดายผมไม่มีอะไรเหลือเลยไม่ได้ถ่ายรูป รอวันจันทร์เซ็คออกจะรีดไปถอยไอแพด +ตามล่าคนเลวๆๆของโลกจนที่สุด ตอนนี้ผมก้อกลับมาเป็นคนเดิม จะเดินต่อไป เพื่อตัวเอง+พ่อ+แม่+และน้องสาวตัวน้อยๆๆ ไปนอนแล้วตรับรีบมาเล่าเรื่องราวของวันที่19 ตค 55เพียงแค่นี้นะครับ
+Quote Post
lnWJollJ
post Oct 19 2012, 03:14 PM
Post #14

Member No.: 31,950
Time Spent:
4d 0h 32m 30s

QUOTE(maxillofacial surgeon @ Oct 18 2012, 09:55 PM) *

ผู้หญิงหรือผู้ชายคับ ชาวสิงคโปคนนี้ ผมว่าโชคดีมากๆที่มันไม่ปาดคอเราครับ หรือ overdose ยานอนหลับให้ ถือว่าฟาดเคราะนะครับ เบญจเพสด้วยนี่ครับผม

ผมทายว่า ผู้ชาย !
+Quote Post
porschezoomz
post Oct 19 2012, 03:16 PM
Post #15

คืนและวัน มีแต่หมุนเวียนเปลี่ยนผัน

Member No.: 22,594
Time Spent:
28d 13h 18m 34s
ชื่อเล่นรถ: ตามสถานการณ์

เอาใจช่วยนะครับ แต่ Comment นอกเรื่องนิดนึง อ่านยากมากครับ ภาษาไทยบางคำยังเขียนไม่ถูก อย่าโกรธกันนะครับ
+Quote Post
lnWJollJ
post Oct 19 2012, 03:17 PM
Post #16

Member No.: 31,950
Time Spent:
4d 0h 32m 30s

QUOTE(MD-THREE @ Oct 18 2012, 10:53 PM) *

พี่เองที่ซื้อครอบกระจกเราไป
โชคดีน่ะครับที่ไม่ถูกทำอะไรร้ายแรงถึงชีวิต เป็นพี่รับเงิน20000 แล้วถีบตกรถเลย555 ชิงปล้นมันก่อน แต่ยังไงก็ขอให้จับตัวคนร้ายได้เร็วๆน่ะครับ

ผมเห็น ด้วย จะเอาไปซื้อ ชุดแต่งน้องสาม
+Quote Post
buntoshi
post Oct 19 2012, 03:21 PM
Post #17

เปลี่ยนเป็นแล้ว เย้

Member No.: 4,169
Time Spent:
87d 10h 35m 28s
รุ่นของรถ: 1.6S (Manual)
ชื่อเล่นรถ: บันโตช

ก่อน อื่น ต้องบอกว่า ขอบคุณมากครับ ที่กล้า เอาเรื่องแบบนี้ มาเป็นอุทาหรณ์ให้เพื่อนๆ ได้ระวังตัวกันมากขึ้น

ไม่มีใครอยากให้เหตุการณ์ ไม่ดีเกิดกับตัวเอง แต่ถ้ามันเกิดไปแล้ว ก็ถือว่าฟาดเคราะห์ จะได้เจออะไรดีๆ ใหม่ๆ

ขอแค่อย่าหมดกำลังใจนะครับ

สิ่งของเสียไปหาใหม่ได้ แต่ชีวิตกับกำลังใจเรา สำคัญที่สุดครับ

และ พี่ก็เชื่อว่าน้องจะผ่านมันไปได้

ขอให้ต่อไปมีแต่สิ่งดีๆ เข้ามาในชีวิตนะครับ ^^"
+Quote Post
peerpong
post Oct 19 2012, 03:26 PM
Post #18

Time Spent:

ขอโทษด้วยนะครับที่พิมพ์ภาษาไทย บางคำอาจพิมพ์ไม่ถูกต้องสักเท่าไร เพราะผมมีเวลารีบๆๆอิอิ แล้วก้อเพลียๆๆจากการไม่ได้พักผ่อน อีกอย่างข้อความมีเนื้อความเยอะนิดหนึ่ง อิอิ ขอโทษด้วจริงๆๆนะครับ ขอบคุณครับที่อ่านหัวข้อของผม ขอบคุณครับ
+Quote Post
Hiro
post Oct 19 2012, 03:32 PM
Post #19

ไม่ใช่พระเอกในนิยาย

Member No.: 190
Time Spent:
96d 20h 51m 7s
ทะเบียนรถ: กง 7XX3
ชื่อเล่นรถ: ไอ้เขี้ยวเงิน.เอิน เอิน..

ขอให้ผ่านเหตุการณ์ร้าย ๆ แบบนี้ไปได้ด้วยดีนะครับ

เก็บเอาไว้เป็นครูเตือนใจว่าอย่าไว้ใจคนแปลกหน้า เพราะมันทำให้เราลำบาก
+Quote Post
MD-THREE
post Oct 19 2012, 04:11 PM
Post #20

Member No.: 29,453
Time Spent:
26d 1h 43m 6s
ทะเบียนรถ: ศล743
ชื่อเล่นรถ: ball

QUOTE(lnWJollJ @ Oct 19 2012, 03:17 PM) *

ผมเห็น ด้วย จะเอาไปซื้อ ชุดแต่งน้องสาม

+Quote Post
binkkyboy
post Oct 19 2012, 04:40 PM
Post #21

วัยกระเตาะ

Member No.: 29,903
Time Spent:
23d 20h 6m 10s
สีรถ: Platinum Gold
ทะเบียนรถ: กบ
ชื่อเล่นรถ: กบน้อย

คนแปลกหน้าที่มาทำดีด้วยอันตรายครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ อย่าลืมไปขอบคุณพี่ๆเค้าที่บริษัท

ด้วยนะครับเพื่อแสดงน้ำใจที่ดี
+Quote Post
jojosins
post Oct 19 2012, 05:26 PM
Post #22

Member No.: 3,772
Time Spent:
36d 23h 28m 12s
ทะเบียนรถ: -
ชื่อเล่นรถ: jojo

อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจคน จะจนใจเอง..
เป็นกำลังใจให้ครับ..ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ...
+Quote Post
Glee
post Oct 19 2012, 07:05 PM
Post #23

Member No.: 30,119
Time Spent:
16d 2h 34m 18s
รุ่นของรถ: 2.0R Sedan Maxx (S/R)
ทะเบียนรถ: ก-2832 ป้ายแดง

ถ้ามีรูปก็โพสประจานเลยครับ เผื่อใครไปเจอจะได้เรียกตำรวจรวบตัวเอาไว้
+Quote Post
Ao_666
post Oct 19 2012, 07:41 PM
Post #24

วัยวุ่น

Member No.: 2,334
Time Spent:
19d 17h 20m 18s
สีรถ: Racing Blue
ทะเบียนรถ: กต 737x
ชื่อเล่นรถ: มารน้ำเงิน

ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์และเอาใจช่วยครับ ผมเข้าใจว่าคุณคงนายแพทย์อยู่โรงพยาบาลที่ไหนสักแห่งรายได้เลยดีขนาดนี้

มีชีวิตอยู่ก็ดีแล้วครับ ทรัพย์สิน ไม่ตายก็หาใหม่ได้
+Quote Post
mazda 2523
post Oct 19 2012, 08:54 PM
Post #25

วัยกระเตาะ

Member No.: 32,060
Time Spent:
37d 21h 57m 6s
รุ่นของรถ: 2.0R 5 doors Maxx Sport
สีรถ: Machine Silver
ทะเบียนรถ: ฏฐ 2523
ชื่อเล่นรถ: jo

ไม่มีคำไหนให้ ขอให้สู้ๆๆ แล้วจะผ่านไปด้วยดี
เอาใจช่วยครับน้อง
+Quote Post
jeda_anan
post Oct 21 2012, 10:41 PM
Post #26

Member No.: 32,964
Time Spent:
9d 0h 48m 24s
ชื่อเล่นรถ: ด้า 3

พยายามหน่อยนะครับ แล้วจะดีเองถือว่าฟาดเคราะห์ไป
+Quote Post
addesign
post Oct 22 2012, 09:39 AM
Post #27

Member No.: 20,841
Time Spent:
160d 11h 48m 45s

ขอบคุณครับเป็นประโยชน์มากครับอ่านแล้วก็น้ำตาจะไหลไปด้วยเข้าใจความรู้ึสึกเลยพอมีค
นใจดีมาช่วยเวลาเราเดือดร้อนมันรู้สึกปลื้มปิติมาก
+Quote Post
mazda3-mania
post Oct 22 2012, 10:43 AM
Post #28

Member No.: 7,637
Time Spent:
25d 16h 40m 58s
สีรถ: Infra Red
ชื่อเล่นรถ: กวางตุ้ง

โชคดีแล้วครับที่เสียแค่นั้น เพราะชีวิตสำคัญกว่าเยอะ แต่ทำไมไว้ใจคนแปลกหน้าง่ายจังเลยครับน้อง เป็นกำลังใจให้ครับ
+Quote Post
*VinCenT ValeNtinE*
post Oct 22 2012, 11:52 AM
Post #29

It's My Proud.

Member No.: 19,919
Time Spent:
14d 6h 4m 0s
ชื่อเล่นรถ: Cloud

เป็นกำลังใจให้ครับ ในความโชคร้ายยังมีโชคดีอยู่ครับ
+Quote Post
roongruang
post Oct 22 2012, 01:32 PM
Post #30

สมาชิกหน้าตาดี

Member No.: 19,537
Time Spent:
25d 5h 29m 41s
ทะเบียนรถ: ฎน-2313

โชคดี ที่ไม่โดนทำร้าย ครับ

อยู่ ซอยแบริ่ง เหมือน กันครับ เจอ ก็ ทักทายกันได้

+Quote Post

2 Pages V  1 2 >
Reply to this topicStart new topic
0 Members:

Collapse

> Similar Topics

Topic Title Replies Topic Starter Views Last Action
No entries to display

- Lo-Fi Version Time is now: 28th November 2014 - 07:02 PM